Abubuwa 5 da yakamata ku gujewa Lokacin zabar Abincin Cat jika

Wasu mutane sun ce kuliyoyi masu cin zaɓe ne, amma ba za ku iya zargi kuliyoyi ba. Bayan haka, ba sa yin nasu zaɓin abinci, muna yi!

Lokacin zabar abinci mai jika, yana da mahimmanci a karanta lakabin kuma ku kula da wasu kayan abinci-ko rashinsa.

Anan akwai abubuwa biyar da za ku guje wa, a cewar ƙwararrun likitocin dabbobi, don taimaka muku zaɓi mafi kyawun abincin cat don ciyar da abokin ku na feline.

Ƙananan Ƙunshin Sunadaran

Wataƙila ba za ku yi tunanin kyan kyan ku a matsayin mai cin nama ba, amma masana kimiyya sun rarraba kuliyoyi - a, ƙananan ku na gida - a matsayin masu cin nama. Ma’ana suna bukatar su ci sunadaran dabbobi don samun dukkan abubuwan gina jiki da amino acid masu muhimmanci ga abincinsu na yau da kullun.

A gaskiya ma, yawancin likitocin dabbobi, ciki har da Dr. Jennifer Coates, DVM, marubucin likitan dabbobi, edita da kuma mai ba da shawara a Fort Collins, Colorado, sun ce abun da ke cikin furotin shine mafi mahimmancin halayen da za a nema lokacin zabar abincin cat mai jika.

To nawa furotin ya isa? Dokta Heidi Pavia-Watkins, DVM, a filin jirgin sama na VCA Irvine Animal Hospital a Costa Mesa, California, ya ba da shawarar abinci tare da aƙalla kashi 8.8 na furotin. Don haka, abincin gwangwani kamar catMiko Salmon Recipe a cikin Consommézai dace da lissafin da kashi 12 cikin dari na danyen furotin.

Yawan Carbs

Gaskiya mai ban sha'awa na feline: Cat saliva, kamar ɗan adam da kare kare, ya ƙunshi amylase, wanda shine enzyme wanda ke taimakawa wajen narkar da carbohydrates, ko sitaci daga tushen shuka, kamar dankali. Yayi kyau ga mai cin nama!

Da aka ce, Dr. Coates ya ce ya kamata carbohydrates taka kadan rawa a cikin cat ta abinci. Wannan yana sanya spuds a kasan jerin idan ya zo ga abubuwan da kuke son gani a cikin kwano.

Ta yaya za ku san idan abincin cat jika ya ƙunshi carbohydrates?

Lokacin duba lakabin sinadaran, nemi hatsi kamar alkama, masara, waken soya, shinkafa ko wani abu mai sitaci a cikin sunan, da kuma farin dankalin turawa da ƙwaya kamar lentil. Ko kuna neman abinci mai ƙarancin-carbohydrate na musamman ko kuma kawai daidaitaccen abinci da cikakken abinci, kirga carbs yana ƙidaya ga kuliyoyi!

Hatsi, Idan Cat ɗinku yana da Allergic

Akwai maganganu da yawa-da ra'ayoyi-lokacin da yazo da hatsi a cikin abincin dabbobi. Mun riga mun san cewa kuliyoyi na iya narkar da carbohydrates, ko da daga hatsi, don haka menene babban fushin feline?

A cewar Dr. Coates.abinci cat mara hatsiwani zaɓi ne mai kyau ga kuliyoyi waɗanda ke da tabbacin rashin lafiyar ɗaya ko fiye da hatsi, wanda zai iya haɗa da alkama, masara ko waken soya.

Idan kun yi zargin cat ɗin ku na iya samun rashin lafiyar abinci, ciyar da cat ɗin ku abincin cat mara hatsi, kamarMiko Chicken Recipe a cikin abincin kaji mara hatsi na Consommé, hanya ce mai kyau don gwada ka'idar ku. Dokta Coates ya ba da shawarar ciyar da jikakken abincin cat wanda ba ya ƙunshi kowane hatsi na kusan makonni takwas.

"A wannan lokacin, ya kamata alamun cat ɗin ku ya warware, ko kuma aƙalla ya fi kyau, idan da gaske rashin lafiyar hatsi ne," in ji Dokta Coates.

Tabbatar yin magana da likitan dabbobi idan kun yi zargin nakucat yana da rashin lafiyar abinci.

Sinadaran wucin gadi

Ga wasu kuliyoyi, ba hatsi ba ne kawai ke iya zama tushen yuwuwar fahimtar abinci.

"Akwai rashin lafiyar abinci, sa'an nan kuma akwai abubuwan da suka dace, wadanda ke haifar da kayan abinci," in ji Sarah Wooten, DVM, a asibitin Animal na West Ridge a Greeley, Colorado. "Wadannan na iya nunawa a matsayin rikice-rikice na gastrointestinal kamar tashin zuciya, stool ko gas."

Saboda yana da wuya a iya gano ainihin mai laifin da ke tattare da ciwon cikin kitty, wasu likitocin dabbobi sun ba da shawarar yin amfani da girke-girke na kayan abinci na cat wanda ke iyakance adadin kayan abinci a cikin kwano. Manufar ita ce mai sauƙi — gajarta jerin abubuwan sinadaran, ƙarancin abubuwan da ke haifar da hankalin abinci a cikin wasu kuliyoyi.

"Lokacin da za a zabi abinci mai jika, ina ba da shawarar guje wa abincin gwangwani masu gwangwani da ke dauke da launi na wucin gadi, dadin dandano ko abubuwan kiyayewa," in ji Dokta Wooten.

Ƙananan Abun Danshi

A ƙarshe, lokacin neman mafi kyawun abincin cat don ciyar da mafi kyawun aboki na feline, koyaushe duba abubuwan da ke cikin danshi. Idan ka kalli kowane abincin cat gwangwani, za ku ga kashi don danshi a ƙarƙashin “Garantar Analysis.” Yana da mahimmanci kalmar masana'antar abinci wanda ke nufin yawan ruwa a cikin abinci - wanda, a cewar yawancin likitocin dabbobi, yana da mahimmanci don kiyaye kuliyoyi lafiya.

Wannan saboda, da wahala kamar yadda za ku iya gwadawa, yawancin kuliyoyi ba su da kwarewa wajen shan ruwa don kiyaye kansu, don haka sukan dogara da ruwa daga abincin su.

Don ƙara isasshen ruwa a cikin abincin ku na yau da kullun, Dokta Pavia-Watkins ya ce a zaɓi abinci mai ɗanɗano mai ɗanɗano - abun ciki mai ɗanɗano sama da kashi 80. Ta wannan ma'auni,Miko cat abinci girke-girkena iya zama kyakkyawan zaɓi ga cat ɗin ku saboda suna da matakin danshi na kashi 82 cikin ɗari daga ainihin broth.

Yanzu da kun san abin da za ku nema da abin da za ku guje wa lokacin zabar abincin cat mai jika, za a saita ku don samun nasara don ci gaba da farin ciki da lafiyar ku.

asd


Lokacin aikawa: Afrilu-17-2024