Zabar Dog Bed ga Manyan Karnuka

Yayin da karnuka suka tsufa, suna bukatakulawa ta musammankuma fara samun buƙatu daban-daban fiye da da. Wannan ya hada da bukatarsu ta barci. Kuna iya lura cewa babban kare ku ba shi da dadi da dare. Wataƙila ka ma lura cewa tsohon karenka yana barci ba zato ba tsammani a ƙasa maimakon a cikin gadonka. Watakila suna tafiya har zuwa leƙen asiri ko tsuguno a cikin gado a cikin barcinsu. Ko yaya lamarin yake, shaida a bayyane take: abokinka na iya buƙatar sabon gadon kare kawai don manyan karnuka.

Fahimtar Bukatun Manyan Karnuka

Yayin da karenka ya tsufa, za su fara rasa ikon motsinsu da ayyukan motar su. Wannan shine lokacin da zasu iya tasowabatutuwan haɗin gwiwada sauran abubuwan da suka shafi shekarulamuran lafiya. Haka nan zai yi musu wuya su shiga da sauka daga kan gado, amfani da matakan hawa, da yin wasu ayyukan yau da kullun. Wannan gaskiya ne musamman idan ciwon sanyin su ya kumbura. Likitanka na iya ma fara sumagunguna masu zafidon rage wasu radadin da suka shafi shekaru da karnukan da ke fama da su. Tabbatar da cewa wanda kake ƙauna yana da babban gadon kare wanda ke ba da taimako ga irin waɗannan cututtuka na iya yin babban bambanci a rayuwar karen tsoho.

Babban Halayen gadon Kare

Wani lokaci babban kare yana iya lasa, taunawa, karce, ko tona cikin gadonsu. Idan haka ne, to akwai manyan zaɓuɓɓukan gadon kare a can waɗanda ke da karce, tono, tauna, da murfin da ba ya jure ruwa a kansu. Za a iya tsara wasu gadaje na kare tare da waɗannan dabi'un a zuciya kuma an ƙirƙira su a cikin takamaiman siffofi kuma tare da wasu kayan don kare gado. Misali, ana sanya wasu gadaje su zama masu juriya ga karnuka ta yin amfani da abubuwa masu ɗorewa waɗanda za su iya jure hakora da ƙusoshi. Wasu gadaje za a iya siffata su ta hanyar da za ta iya taimakawa tare da manyan halayen haƙa na kare, musamman ma idan suna ƙoƙarin tono a cikin barcinsu. Kowane babban gadon kare yana da na musamman, kuma tare da ingantaccen bincike zaku iya samun cikakken zaɓi don jakar ku da doggy quirks.

Muhimmancin Kwancen Kare Mai Kyau ga Manyan Karnuka

Kuna iya yin mamaki, Wane irin gado ne ya fi dacewa ga tsofaffin karnuka? Labari mai dadi shine akwai yalwar manyan gadaje na kare da za ku iya zaɓar daga kwanakin nan. Misali, gadaje na orthopedic don manyan karnuka suna ba da damar mafi kyawun tallafi don haɗin gwiwa da ƙasusuwa. Wadannan gadaje an tsara su musamman don rage matsa lamba da haɗarin rauni saboda godiyar kumfa mai yawa. Hakanan suna ba da ƙarin zafi ga karnuka waɗanda ke buƙatar taimako tare da daidaita yanayin zafi. Kawai tabbatar da samun daidai girman kare ku, saboda wannan zai ba abokin ku damar samun ɗakin da ya dace da tallafi don lafiyarsu gaba ɗaya.

Wani babban zaɓi don manyan karnuka ya haɗa da gadaje kare kumfa na ƙwaƙwalwar ajiya. Wataƙila kun taɓa tambayar kanku a baya, Shin gadajen kumfa na ƙwaƙwalwar ajiya suna taimaka wa manyan karnuka da cututtukan fata? Amsar ita ce e, domin irin waɗannan gadaje sun yi daidai da siffar jikin kare kuma suna ba da ƙarin matattarar gadaje masu ciwon. Har ma suna da wasu waɗanda ba su da ruwa kuma suna da murfin cirewa don karnuka waɗanda ke fama da sarrafa mafitsara da sauran surashin natsuwaal'amura. Haka lamarin yake ga gadaje na orthopedic.

Manyan gadaje na kare irin waɗannan suna taka muhimmiyar rawa idan ana batun kula da ciwo ga abokinka. Hakanan, kare ku zai sami damar hutawa cikin sauƙi, kuma wannan zai taimaka musu wajen kiyaye motsinsu da lafiyar gaba ɗaya cikin shekarun zinarensu.

Babban Kare Bed vs. Kwancen Kare na yau da kullun

Gadajen kare na yau da kullun ba su da matakin jin daɗi iri ɗaya kamar gadajen kare kashin kashin baya. Ba a yi su da kayan da ke tallafawa lafiyar haɗin gwiwa ba kuma suna ba da taimako ga arthritis da sauran cututtuka. Bugu da ƙari, ƙila ƙirar su ba ta dace da karnuka masu tsufa ba.

Ɗaya daga cikin misalin ƙirar da ta dace don tsofaffin karnuka shine tsayin gadon kare. Wataƙila kun yi mamakin, Shin manyan gadaje na karnuka suna da kyau ga manyan karnuka? Wani ɓangare na roko ga manyan gadaje na kare shine yawanci suna kan tsayin da ya dace don karnuka, kamar gado mai tsayi 7-inch don manyan nau'ikan. Girman kare, mafi girman girman zai iya zama. Lokacin da aka ɗaga gadon kare daidai daidai da girman kare, to wannan zai ba su ƙarin matattarar tallafi da kuma rage ciwon haɗin gwiwa. Hakanan zai kasance da sauƙi a gare su su shiga da fita daga gadon ba tare da rage jin daɗinsu ba. Idan gadon ya ɗaga gefuna ko ƙarfafawa, to wannan na iya ƙara ƙarin tsaro ga abokinka. Wannan gaskiya ne musamman idan suna son murɗawa ko kuma suna buƙatar abin da za su kwanta a kai.

Abubuwan da za a yi la'akari da su lokacin zabar gadon kare don manyan karnuka

Ta yaya za ku tantance wane ne mafi kyawun gado ga manyan karnuka? Da gaske zai dogara ga kare ku da bukatunsu na sirri. Wasu abubuwan da zaku iya la'akari dasu sune kamar haka:

  • Shin wannan gadon kare zai ba da taimako ga cututtukan jiki na babban kare, kamaramosanin gabbai?
  • Shin wannan gadon kare yana da sauƙi ga babban kare na shiga da fita?
  • Shin wannan babban gadon kare yana ba da isasshen ɗaki ga kare na?
  • Idan kare na yana da al'amurran rashin iyawa, to wannan shine babban gadon kare mai hana ruwa?
  • Shin wannan gadon kare yana da sauƙin tsaftacewa?
  • Shin wannan gadon kare yana da wasu fasalulluka waɗanda za su iya taimakawa tare da matakan jin daɗin kare na, kamar abubuwan dumama da gindin da ba su zamewa ba?

Sanin lafiyar lafiyar abokinka yana buƙatar zai taimake ka wajen nemo mafi kyawun gado don babban kare ka. Hakanan zaka iya magana da likitan dabbobin ku wanda zai iya taimaka muku bincika zaɓuɓɓukanku da ƙari.

图片1


Lokacin aikawa: Agusta-23-2024