Yadda Ake Koyawa Karen Ka Kwanciya

Down yana ɗaya daga cikin mafi asali kuma halaye masu amfani don koya wa ɗan kwikwiyonku. Yana taimakawaKa kiyaye kwikwiyo daga matsalakuma yana ƙarfafa su su kwantar da hankula. Amma ƴan ƴan tsana da yawa ko dai sun ƙi shiga ƙasa tun farko ko kuma su zauna a can na fiye da daƙiƙa guda. Ta yaya za ku koya wa ɗan kwikwiyo ya kwanta? Ci gaba da karantawa don dabaru daban-daban guda uku don horar da ƙasa da kuma wasu shawarwarin warware matsala don sauƙaƙe aiwatarwa.

Lallaba a Down

A wasu hanyoyi, hanya mafi sauƙi don horar da ɗabi'a ita ce ta jawo su. Wannan yana nufin amfani da abi dako abin wasa don a zahiri jawo ɗan kwiwar ku zuwa matsayi ko aikin da kuke so. Misali, idan ka rike wani magani a hancin ’yar tsana sannan ka matsa wannan magani a cikin da’irar da’irar da kasa, kwiwar ka zai bi ta ya yijuya. Luring yana nuna ɗan kwiwar ku inda kuke son su tafi, amma yana da mahimmanciFade lallashida wuri-wuri don haka kwikwiyonku ya amsa siginar hannu ko magana ta baki maimakon jira don ganin lallashi.

Yi amfani da abin da ɗan kwiwarku ke jin daɗi don tabbatar da sun yarda su bi ta. Hakanan zaka iya amfani da adannadon taimakawa wajen sadarwa daidai lokacin da ɗanyar ku ya yi wani abu daidai. Anan ga matakai don horar da ƙasa tare da lalata:

1.With your kwikwiyo a wurin zama, rike wani magani zuwa ga hanci.

2.Kawo maganin a tsakanin tawukan gaban kwiwarka. Su runtse kansu don bin maganin.

3.Ci gaba da fitar da maganin tare da ƙasa daga ɗan kwiwar ku. Da gaske kuna yin sifar “L”. Yayin da kwiwar ku ke bibiyar maganin, ya kamata su kwanta.

4. Da zaran kwiwar ku ya kasance a ƙasa, danna kuma yabo sannan nan da nan ku ba su ladan a matsayin ladan su.

5.Bayan maimaita sau da yawa, fara amfani da wani magani daga hannunka don samun lada don kada a ci lallashi.

6. A ƙarshe, ku jawo ɗan kwiwar ku da hannu wofi kuma ku ba da lada da wani magani daga hannun kishiyar. Yanzu kun koya siginar hannu wanda ke sauke hannun ku zuwa ƙasa.

7.Da zarar kwiwar ku yana amsa siginar hannu za ku iya koyar da alamar magana ta hanyar faɗin "Down" daƙiƙa kafin ku ba da siginar hannu. A cikin lokaci, ɗan kwiwarku ya kamata ya amsa alamar magana shi kaɗai.

Idan kwiwarku bai san yadda ake zama ba tukuna, za ku iya jan hankalin ƙasa daga tsaye. Ko dai ku fara zama ko kuma ku ɗauki maganin kai tsaye zuwa ƙasa tsakanin tawukan gabansu yayin da suke tsaye. Duk da haka, saboda kwikwiyonku yana da nisa don zuwa don shiga cikin ƙasa, za ku iya samun sauƙin amfani da fasaha na siffa.

Siffata Kasa

Siffatayana nufin koyar da abubuwa mataki-mataki. Don saukar da hakan yana nufin koya wa ɗan kwiwarku kallon ƙasa, runtse gwiwar gwiwarsu zuwa ƙasa, a ƙarshe kuma su kwanta, ko matakan jarirai da yawa kamar yadda ɗan ku ya buƙata. Dabarar ita ce saita ɗan kwikwiyo don nasara. Zaɓi matakin farko da ɗan kwiwar ku zai iya yi cikin sauƙi, sannan ƙara kowane mataki a hankali ba tare da yin nisa da wahala ba. Yana da kyau a sauƙaƙa shi da yawa fiye da samun ku da ɗan kwiwar ku cikin takaici ta hanyar neman yawa da wuri.

Fara da amfani da abin lallashi don sa ɗan kwiwar ku ya kalli ƙasa. Danna ka yaba, sannan ka ba da ladan kallo. Bayan ɗan kwiwarku ya ƙware da haka, ku ja hankalinsu zuwa ƙasa kafin dannawa da lada. Na gaba za ku iya neman lanƙwasa gwiwar hannu, da sauransu. Kada ku damu da ɓatar da yaudara da ƙara alamar magana har sai kun koya halin ƙarshe.

Kama Down

A ƙarshe, za ku iyakamaa kasa ta hanyar ba wa ɗan kwiwarku kyauta duk lokacin da suka yi da kansu. Koyaushe ku kasance cikin shiri da abin wasan yara ko kayan abinci a aljihun ku kuma duk lokacin da kuka ga ɗan kwiwarku yana kwance, danna kuma yabe su. Sa'an nan kuma ka ba su lada, alhali kuwa suna kan gagarabadau. Bayan kun kama isassun faɗuwa, ɗan jaririnku zai fara kwantawa a gabanku da gangan, yana fatan samun lada. Yanzu zaku iya ƙara siginar hannu ko alamar magana daidai kafin ku san suna gab da kwantawa. Kwarjin ku za ta koyi haɗa kalmarku ko motsin zuciyar ku tare da aikinsu kuma nan ba da jimawa ba za ku iya neman rashin ƙarfi a kowane lokaci.

Tips don Horar da Kasa

Ko da tare da zaɓin dabarun horarwa, ƙasa har yanzu na iya zama matsayi mai wahala don shigar da ɗan kwiwar ku. Nasihu masu zuwa zasu taimaka:
• Horar da lokacin da kwiwar ku ya gaji. Kada ku yi tsammanin ɗan kwiwar ku zai kwanta da son rai lokacin da yake cike da kuzari. Yi aiki a kan wannan hali bayan wanitafiyako wasan wasa.

•Kada ka taɓa tilastawa ɗan kwiwarka cikin ƙasa. Duk da jaraba kamar yadda zai iya zama don "nuna" ɗan kwiwar ku abin da kuke so ta hanyar tura su cikin matsayi, hakan zai iya haifar da akasin haka. Karen ku zai so ya tsaya har ma don tsayayya da matsa lamba. Ko kuma za ku iya tsoratar da su, ku sa matsayin ya zama mai ban sha'awa fiye da idan sun sami lada don yin shi da kansu.

•Yi amfani da abin lallashi don kwadaitar da kare ka ya yi rarrafe karkashin kafafun ka. Da farko, yi gada tare da ƙafafunku - a ƙasa don ƙananan yara kuma tare da stool don girmairi. Ɗauki layar daga hancin ɗan kwiwarka zuwa ƙasa sannan ka ja lallaɓan ƙarƙashin ƙafafunka. Yaron naku zai kwanta don samun magani. Sakamako da zaran sun kasance a daidai matsayi.

• Bayar da ɗan kwiwar ku yayin da suke cikin ƙasa.Sanya ladayana da mahimmanci saboda yana taimakawa wajen jaddadawa da fayyace abin da ɗan kwiwarku ya yi daidai. Idan koyaushe kuna ba wa ɗan ƴar ku maganinsu idan sun sake tashi zaune, kuna da lada sosai a zaune maimakon kwanciya. Wannan yana haifar da matsalar turawa inda ɗan kwiwar ku ya kwanta na ɗan lokaci kaɗan kafin ya sake tashi. Ku kasance cikin shiri tare da abubuwan da za ku iya ba da su ga kwiwar ku yayin da suke kwance.

a


Lokacin aikawa: Afrilu-02-2024