Dukanmu muna son ciyar da waɗannan dogayen kwanakin bazara a waje tare da dabbobinmu. Mu gane, su abokanmu ne masu fusata kuma duk inda muka je su ma suna zuwa. Ka tuna cewa kamar mutane, ba kowane dabba zai iya jure zafi ba. Inda na zo daga ƙasa a Atlanta, Georgia a lokacin bazara, safiya tana zafi, dare ya fi zafi, kuma ranakun sun fi zafi. Tare da rikodin yanayin zafi na rani da ke faruwa a cikin ƙasar, bi waɗannan shawarwari don kiyaye ku da dabbobin ku lafiya, farin ciki, da lafiya.
Na farko, a farkon lokacin rani ɗauki dabbar ku don dubawa a likitan dabbobi na gida. Tabbatar cewa an gwada dabbobin ku da kyau don batutuwa kamar tsutsawar zuciya ko wasu kwayoyin cuta waɗanda ke cutar da lafiyar dabbobin ku. Hakanan idan baku yi haka ba tukuna, tuntuɓi likitan ku kuma fara shirin kula da ƙuma da kaska mai aminci. Lokacin bazara yana kawo ƙarin kwari kuma ba kwa son waɗannan su damun dabbobin ku ko gidan ku.
- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
Na biyu, a lokacin da motsa jiki na dabba, yi shi da sassafe ko da dare. Tun da kwanakin sun fi sanyi sosai a waɗannan lokutan, dabbar ku za ta fi jin daɗin yawo a kusa kuma za su sami ƙwarewar waje mai daɗi. Ganin cewa zafi na iya zama ɗan ƙarfi, ƙyale dabbar ku ta huta daga kowane motsa jiki mai ƙarfi. Ba ka so ka shayar da dabbar ka kuma sa jikinsa ya yi zafi sosai. Tare da duk wannan motsa jiki yana zuwa da buƙatar yawan ruwa. Dabbobin gida na iya samun bushewa da sauri lokacin zafi a waje saboda ba za su iya yin gumi ba. Karnuka suna yin sanyi ta hanyar huci, don haka idan kun shaida dabbar ku tana huci sosai ko kuma ta zube, sami inuwa kuma ku ba su ruwa mai tsafta da yawa. Dabbobin da ba su da ruwa yadda ya kamata, zai zama kasala, kuma idanuwansa za su yi harbin jini. Don kiyaye hakan daga faruwa, koyaushe tattara ruwa mai yawa kuma ku guji kasancewa a waje lokacin da yake da zafi sosai.
- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
Hakanan idan karenka ya fara zafi sosai, zai tono don guje wa zafi. Don haka ku yi ƙoƙari sosai don kiyaye dabbar ku ya yi sanyi ta hanyar fesa tafukan sa da cikinsa da ruwan sanyi ko ba shi fanka. Booties na karnuka wani tukwici ne na lokacin rani don dabbobin ku wanda ya kamata ku yi amfani da su.
- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
Na fara cin karo da waɗannan ba da daɗewa ba kuma eh gaskiya ne. Yana iya zama bebe, amma yayin da ku da dabbar ku kuke fita shan duniya wurin shakatawa ko hanya ɗaya a lokaci guda, ku yi tunanin nawa zai dawo cikin gidanku idan kun gama. Wannan musamman ga mutanen da suke kwana da dabbobinsu. Tambayi kanka; Kuna so ku san inda waɗannan tafofin suka kasance? Baya ga tsabta, takalman doggie kuma suna ba da kariya daga zafi lokacin da ranakun suka yi zafi sosai. Kiyaye gida mai tsafta kuma ka kare ƙafar karnuka ta amfani da takalmin doggie. A ƙarshe yi amfani da yanayin zafi don zuwa yin iyo sau da yawa kamar yadda zai yiwu. Yiwuwa shine, dabbar ku tana son ruwa kamar yadda kuke yi kuma yana iya ɗaukar wurin dogon tafiya mai gumi.
- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
Yi ƙoƙarin tuna koyaushe cewa idan kun ji yana da zafi, to dabbar ku yana jin haka idan ba mafi muni ba. Bi waɗannan shawarwari masu taimako don dabbobinku kuma ku biyu za ku sami rani mai kyau.
Lokacin aikawa: Agusta-03-2023