Nasihu Don Kula da Gashin Kare

Ga masu karnuka, gyaran karnukan su yawanci shine babban abin damuwa. Bayan haka, koyaushe kuna son kare ku ya sami mafi kyawun kamanni da lafiya mai kyau ko? Ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da ke tattare da adon kare shine kula da rigarsa. Ko da wane irin nau'in, kare naku zai buƙaci kulawa na yau da kullum da kuma dacewa don kiyaye gashi lafiya, santsi, da sheki. Masu karnukan da ba su san dabarun adon da suka dace ba sukan kasa kula da rigunan karnukansu yadda ya kamata. Ƙungiyoyi irin su Alliance ofMaganin Karnukayana ba da shawarar sanin bukatun kare ku, dangane da irin sa da sauran dalilai.

Ta yaya zan iya kiyaye gashin kare nawa lafiya?

Kamar dai a cikin mutane, lafiyar gashin gashi yana da tasiri kai tsaye a kan kamanninsa. Don haka, mabuɗin don kiyaye rigar karenku tana haskakawa da santsi shine kiyaye shi lafiya. Ga 'yan shawarwari kan yadda za ku iya aiwatar da shi:

  1. Ka goge rigar kare ka akai-akai

Muhimmancin goge rigar kare ya wuce kawai kiyaye gashi da kyau. Karnuka suna da wasu mai a cikin rigar su wanda ke taimakawa wajen haskakawa. Yin goge rigar yana yaduwa kewaye da waɗannan mai akan rigar. Wannan, bi da bi, yana ƙara haɓakar haɓakar mai kuma yana taimakawa wajen kiyaye gashin gashi. Yin gyaran rigar a kai a kai kuma yana hana Jawo yin tabbatuwa, wanda zai iya haifar da zubewa.

  1. Ba wa karenka abinci mai gina jiki daidai

Yanayin rigar karenku zai dogara ne akan abin da yake ci. Tabbatar cewa kare ku koyaushe yana samun abinci mai gina jiki wanda ya haɗa da man kayan lambu da ƙananan adadin Omega-3 da Omega-6 fatty acid idan zai yiwu. Bayan taimakawa wajen sanya gashin gashi ya fi lafiya, Omega fatty acid kuma yana taimakawa wajen yakar cututtuka daban-daban. Hakanan kuna iya tuna cewa ba kowane nau'in abincin ɗan adam ya dace da karnuka ba.

  1. Yi amfani da kayan wanka da ake nufi don karnuka

Tabbatar kada kuyi amfani da kayan gashin mutum akan kare ku. Waɗannan samfuran sun ƙunshi nau'ikan sinadarai masu tsauri waɗanda za su iya sa kare ku ya zubar da gashi ta hanyar ba da fata fata. Lokacin siyan shamfu na kare, bi takalmi a hankali don ganin ko samfurin ya dace da kare ku. Akwai samfuran wakoki daban-daban da ke akwai don nau'ikan daban-daban da amfani da ba daidai ba na iya samun cutarwa.

  1. Amfani da man kwakwa

Kamar dai a cikin mutane, man kwakwa yana da kyau ga gashin kare ma. Kuna iya ƙara ɗigon man kwakwa a cikin shamfu na kare ko kawai tausa da mai na ƴan mintuna kaɗan. Wata hanyar da za a bi don amfani da man kwakwa don inganta gashin kare ku shine sanya mai a cikin abincinsa ko ciyar da shi kwakwa. Man kwakwa na taimakawa wajen damkar fata da kuma kara hasken gashin.

  1. Yi amfani da kayan abinci na ganye

Horsetail, spirulina, da sauran kayan abinci na ganye na iya sa fatar kare ku ta fi lafiya kuma gashinta ya yi laushi. Kuna iya ƙara waɗannan abubuwan kari ga abincin kare cikin adadi mai yawa. Koyaya, tuntuɓi likitan dabbobi da farko don sanin daidai adadin adadin. Matsakaicin adadin abubuwan kari bazai sami sakamako mafi kyau akan dabbar ku ba.

Sau nawa ya kamata ku wanke kare?

Ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da dole ne ku yi don kiyaye gashin kare ku da lafiya shine wanke shi akai-akai. Duk da haka, yana da mahimmanci don wanke karenka a daidai mita. Sau nawa ya kamata ka wanke karenka ya dogara da abubuwa daban-daban, kamar:

  • Iri
  • Nau'in Jawo
  • Kaka
  • Lafiyar gashi
  • salon rayuwa

Yin wanka na kare yana da mahimmanci don kiyaye yanayin gashi mai kyau, saboda yana wanke datti da tarkace. Tushen datti na iya haifar da matsalolin fata kamar bushewa, toshe pores, ƙaiƙayi, da sauransu. A haƙiƙa, kiyaye kare kare naka zai iya haifar da batutuwan da zasu buƙaci kulawar likitan dabbobi.

A lokaci guda, yin wanka da kare da yawa zai iya haifar da matsala kuma. Zai sa fata ta bushe, ta wanke man da ke sa gashin gashi yayi sheki da santsi, kuma ya haifar da wasu harzuka.

A mafi yawan lokuta, yin wanka sau ɗaya a mako ko biyu ya isa ga kare. Koyaya, kuna iya tuntuɓar ƙwararru don sanin abin da ya fi dacewa ga dabbar ku musamman.

Yaya za a yi wa karenka wanka?

Yanzu da ka san cewa ya kamata ka wanke karenka a mitar da ya dace, kuma ya zama dole a bi hanyoyin wanka daidai. Yayin da yin wanka da kyau zai iya taimaka wa kare ku kula da fata da gashi, dabarun da ba su dace ba na iya yin akasin haka. Ga ƴan shawarwarin wankan kare:

  • Kada ka bari ruwa ya shiga cikin kunnuwan karenka. Idan za ta yiwu, yi amfani da ƙwallan auduga don toshe kunnuwa da hana ruwa shiga. Idan dabbar ku ba zai ƙyale ku saka ƙwallan auduga ba, kawai kuyi ƙoƙarin guje wa fesa ruwa a cikin kunnuwa. Ruwa shiga cikin kunnuwa na iya haifar da rashin jin daɗi da al'amurran kiwon lafiya.
  • Tabbatar bushe karenka da kyau bayan wanka. Idan kuna amfani da na'urar busar da kare, ku yi hankali don kada ku ƙone fata. Idan kuna shirin yin amfani da tawul kawai, sami tawul ɗin kare daga kantin sayar da dabbobi. Wadannan tawul ɗin sun fi dacewa fiye da tawul na yau da kullum kuma suna iya, sabili da haka, taimakawa wajen bushe gashin gashi yadda ya kamata.
  • Kuna iya so ku fara wanka da gyaran karenku tun lokacin ƙanƙara da kanta. Ta wannan hanyar, kare zai saba da yin wanka kuma ba zai ba ku matsala ba yayin girma. Ta wannan hanyar, za ku iya taimaka wa dabbar ku ta haɓaka halin kirki game da wanka.
  • Yi hankali yayin wankewa da goge rigar kare. Tsananin yawa na iya haifar da goge fata. Wannan na iya yuwuwar haifar da kamuwa da rauni, wanda ba kawai zai zama matsala ba amma kuma ya tabbatar da zama mai raɗaɗi ga abokin ku na canine.

Don haka, ta hanyar kula da gashin kare ku da kyau, za ku iya kiyaye kyawun rigar sa. Idan kuna buƙatar jagora, koyaushe kuna iya tuntuɓar wanigwanidon shawara. Kungiyoyi kamar Alliance of Therapy Dogs koyaushe suna jaddada kiyaye karnuka da kyau.

图片8


Lokacin aikawa: Jul-05-2024