Yaushe kuma me yasa zan ba wa cat na magani?

Kamar mu, kuliyoyi ba za su iya tsayayya da abinci mai daɗi ba! Kuma me ya sa ya kamata su? Magunguna suna sa duniya ta zama wuri mafi ban sha'awa!

Amma yayin da duk mun san kuliyoyi suna son abin sha, kuna iya mamakin ko suna buƙatar su da gaske kuma idan magani yana ba da fa'idodi. Idan wannan ne ku, ci gaba da karantawa don amsoshin tambayoyin gama gari kamar 'yaushe kuma me yasa - zan ba wa cat na magani?' da shawarwari kan nau'ikan magunguna daban-daban da ake da su (ciki har da magungunan mu na DREAMIES™ da ba za a iya jurewa ba).

Me yasa zan ba wa kyanwa magani?

Ok, don haka magana ta fasaha, kuliyoyi ba sa buƙatar magani a cikin abincin su. Amma ba mu, dama? Magani kawai suna sa rayuwa ta fi daɗi! Kuma idan aka ba su a cikin matsakaici, suna da kyau don taimaka muku gina haɗin gwiwa tare da cat ɗinku, samun lada mai kyau hali, amfani da horo da ƙari mai yawa. Muddin kun ci gaba da bin diddigin adadin magunguna da kuke baiwa cat ɗin ku kuma sanya su cikin cikakkiyar abinci mai daidaitawa, jiyya suna nan akan menu!

Yaushe zan ba wa kyanwa magani?

Idan ya kasance ga cat ɗin ku, za a sami jiyya safe, tsakar rana da dare. Amma, gwargwadon yadda za su iya samun ku a cikin fushi, ba koyaushe za su iya samun hanyarsu ba! Daidaituwa yana da matukar mahimmanci idan ya zo ga kula da cat ɗin ku, don haka guje wa jefa su ɗaya kowane minti ɗaya na yini - ba tare da la'akari da nawa suke roƙo ba!

Ana iya ba da magani a cikin izinin kalori na yau da kullun na cat ɗin ku kuma a ba su a lokuta masu mahimmanci ko don kawai kiyaye abubuwa masu ban sha'awa a tsakanin abinci. Kuna iya samun jagororin ciyarwa gabaɗaya akan fakitin magani amma duba labarinmu akan [magani nawa za ku ba kyanwar ku] don ƙarin shawara. A ƙasa akwai ƴan misalan lokacin da za ku ba wa cat ɗin ku, daga lokacin haɗin gwiwa zuwa horo.

Haɗa tare da cat tare da magunguna

Babu wani abu mai kama da haɗin kai tsakanin ku da cat ɗin ku, amma da yake sun kasance masu zaman kansu ta yanayi, za ku iya gano cewa haɗin yana buƙatar samun. Duk da yake akwai abubuwa da yawa game da dangantakar ku da su fiye da samar musu da abinci, ba su jiyya yayin lokaci na musamman tare na iya tafiya mai nisa. Idan kun kunna katunan ku daidai, za ku sami sabon aboki mafi kyawun furry!

Wannan haɗin kai yana da daraja yin aikin ƙafar ƙafa, saboda cat ɗinku zai fi farin ciki a gida saboda shi, kuma za ku amfana daga abokantakar su na ƙauna, wanda za ku iya karantawa a cikin labarinmu akan [yadda kuliyoyi ke taimakawa da walwala].

Yi amfani da magunguna don horo

Ka yi la'akari da cewa cat yana kula da cin hanci mai dadi, saboda ba a yin la'akari da darajar su a lokacin horo! Ko kuna koya wa cat ɗin ku don amfani da tire ɗin su, don ku kwantar da hankalinku a cikin mai ɗaukar dabbobin su, ko ma ku birgima, dabarar ita ce ku ba su ladan lokacin da suka dace. An san wannan a matsayin ƙarfafawa mai kyau. Yayin da kuke ba su lada, za su ƙara koyan ɗabi'a - ko kuma aƙalla suna ba'a ku don jin daɗin jin daɗi.

Yi amfani da magani azaman lada

Wani lokaci cat ɗin ku mai wayo yana ƙusa horon halayen su duka da kansu! Kuma wannan ya cancanci lada. Tabbatar cewa kuna da ɗan ɗanɗano kayan abinci na cat a shirye don waɗannan lokutan kuma, zaku iya ba da lada kamar nuna ƙauna, yin shuru a kusa da gidanku, yin hulɗa da kyau tare da wani dabbar dabba, kuma kawai kasancewa kyan gani mai kyau.

Kawo magani cikin lokacin wasa

Cats suna son yin wasa kamar yadda suke son magani! Don haka, yin amfani da haɗin haɗin biyun shine tsarin sihiri don kwasar su daga cikin harsashi da kuma kiyaye su a gida. Akwai ƴan hanyoyin da za ku iya yin wannan, ɗaya kawai kasancewa don amfani da magani azaman ƙarfafawa da lada yayin wasa.

Sauran ra'ayoyin sun haɗa da ɓoye abubuwan jin daɗi a kusa da gidan don cat ɗin ku don bin diddigin ta amfani da ilhama ta halitta ko jefar da magani a ƙasa don su hau. Hakanan zaka iya samun nau'ikan kayan wasan wasan caca iri-iri waɗanda ke fitar da magunguna - amma da zarar cat ɗinku ya yi musu aiki! Duba labarin mu akan [wasanni masu daɗi don yin wasa tare da cat] don ƙarin ra'ayoyi.

Lokacin da za ku guje wa ba wa cat ɗin magani

Hattara! Bayar da cat ɗin ku bayan sun yi wani abu na iya ƙarfafa kowane nau'in halaye, mai kyau da mara kyau! Don haka, idan kun ba su magani a duk lokacin da suka roƙe ku ko suka cutar da ku, za ku iya ƙarasa da ɗan matsala a hannunku. Hakanan yana da kyau a guji amfani da magunguna don kwantar da hankalin cat, saboda yana iya koya musu cewa abinci shine hanyar magance damuwa. Nuna musu ƙauna ko motsa su zuwa wuri mai natsuwa hanya ce mafi kyau don taimaka musu su shakata.

Wane irin maganin katsi ne akwai?

Kuna da kyan gani a hannunku? Kada ku damu! Akwai nau'ikan nau'ikan maganin kati waɗanda ke akwai don dacewa da buƙatu daban-daban, ɗanɗano da halaye daban-daban. Misali, akwai maganin kati masu laushi, naman kajin, nama, nama, mai kiwo har ma da na gida. Hakanan zaka iya zaɓar daga nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan za'a iya ɗaukar su zuwa dandano daban-daban. Ƙara koyo game da yadda ake zabar kyawawan abubuwan jin daɗin ku a cikin labarinmu akan [abin da magani ya dace da cat].

图片2


Lokacin aikawa: Juni-21-2024